Yadda ake cajin motar lantarki a Burtaniya?

Yin cajin motar lantarki yana da sauƙi fiye da yadda kuke zato, kuma yana samun sauƙi da sauƙi.Har yanzu yana ɗaukar ɗan tsari kaɗan idan aka kwatanta da injin injunan ƙonewa na gargajiya na ciki, musamman akan tafiye-tafiye masu tsayi, amma yayin da hanyar sadarwar caji ke girma kuma adadin batir na motoci yana ƙaruwa, kuna raguwa kuma ba za a iya kama ku ba.

Akwai manyan hanyoyi guda uku don cajin EV ɗin ku - a gida, wurin aiki ko amfani da wurin cajin jama'a.Nemo kowane ɗayan waɗannan caja ba shi da wahala, tare da yawancin EVs da ke nuna sat-nav tare da shafukan da aka ƙulla a kai, da aikace-aikacen wayar hannu irin su ZapMap suna nuna muku inda suke da kuma wanda ke tafiyar da su.

A ƙarshe, inda da lokacin da kuke caji ya dogara da yadda da kuma inda kuke amfani da motar.Koyaya, idan EV ya dace da salon rayuwar ku yana yiwuwa yawancin cajin ku za a yi su ne a gida cikin dare, tare da gajerun kaya kawai a wuraren cajin jama'a lokacin da kuke waje da kusa.

 

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don cajin motar lantarki ? 

Tsawon lokacin da ake ɗauka don cajin motarka yana zuwa ne zuwa abubuwa uku - girman batirin motar, adadin wutar lantarki da motar za ta iya ɗauka da kuma saurin caja.Ana bayyana girman da ƙarfin fakitin baturin a cikin sa'o'i kilowatt (kWh), kuma mafi girman lambar shine girma baturi, kuma tsawon lokacin da zai ɗauka don cika sel.

Caja suna isar da wutar lantarki a kilowatts (kW), tare da kowane abu daga 3kW zuwa 150kW zai yiwu - mafi girman lambar yana saurin cajin cajin.Sabanin haka, sabbin na'urori masu saurin caji, galibi ana samun su a tashoshin sabis, na iya ƙara kusan kashi 80 na cikakken caji cikin rabin sa'a.

 

Nau'in caja

Akwai ainihin nau'ikan caja guda uku - a hankali, sauri da sauri.Ana amfani da caja a hankali da sauri a cikin gidaje ko ga wuraren cajin kan titi, yayin da ga caja mai sauri za ku buƙaci ziyarci ko dai tashar sabis ko wurin cajin da aka keɓe, kamar na Milton Keynes.Wasu suna daure, ma’ana kamar famfon man fetur ana makala igiyar sai kawai ka toshe motarka, wasu kuma za su bukaci ka yi amfani da naka na USB, wanda za ka iya dauka a cikin motar.Ga jagora ga kowane:

Sannun caja

Wannan yawanci caja ne na gida wanda ke amfani da filogi mai fiti uku na gida na yau da kullun.Yin caji a kawai 3kW wannan hanyar yana da kyau don toshe-a cikin motocin matasan lantarki, amma tare da haɓaka girman batir zaku iya tsammanin lokacin caji har zuwa sa'o'i 24 don wasu manyan samfuran EV masu girma.Wasu tsofaffin wuraren caji na gefen titi suma suna bayarwa akan wannan ƙimar, amma yawancin an inganta su don aiki akan 7kW da ake amfani da su akan caja masu sauri.Kusan duk yanzu suna amfani da mai haɗa nau'in 2 godiya ga ƙa'idodin EU a cikin 2014 suna kira gare shi ya zama daidaitaccen filogi na caji don duk EVs na Turai.

Caja masu sauri

Yawanci isar da wutar lantarki tsakanin 7kW da 22kW, caja masu sauri suna zama ruwan dare a Burtaniya, musamman a gida.Wanda aka sani da akwatunan bango, waɗannan raka'o'in yawanci suna cajin har zuwa 22kW, suna yanke lokacin da ake ɗauka don cika baturi da fiye da rabi.An saka a garejin ku ko kan tuƙi, waɗannan raka'a za su buƙaci ma'aikacin lantarki ya shigar da su.

Caja masu sauri na jama'a sun kasance ba a haɗa su ba (don haka za ku buƙaci tunawa da kebul ɗin ku), kuma yawanci ana sanya su a bakin hanya ko a wuraren shakatawa na mota na wuraren cin kasuwa ko otal.Kuna buƙatar biya yayin da kuke zuwa waɗannan raka'a, ko dai ta hanyar yin rajistar asusu tare da mai ba da caji ko ta amfani da fasahar katin banki mara waya ta al'ada.

③ Caja mai sauri

Kamar yadda sunan ke nunawa, waɗannan su ne mafi sauri kuma mafi ƙarfi caja.Yawancin lokaci suna aiki akan ƙimar tsakanin 43kW da 150kW, waɗannan raka'a suna iya aiki akan Direct Current (DC) ko Alternating Current (AC), kuma a wasu lokuta na iya dawo da kashi 80 na ko da mafi girman cajin baturi a cikin mintuna 20 kacal.

Yawancin lokaci ana samunsu a sabis na babbar hanya ko keɓaɓɓen wuraren caji, caja mai sauri cikakke ne yayin shirin tafiya mai tsayi.43kW AC raka'a suna amfani da nau'in haɗin nau'in 2, yayin da duk caja na DC suna amfani da filogi mai girma Combined Charging System (CCS) - ko da yake motoci masu dacewa da CCS na iya karɓar filogin Nau'in 2 kuma suna iya caji a hankali.

Yawancin caja masu saurin DC suna aiki akan 50kW, amma akwai ƙari da yawa waɗanda zasu iya caji tsakanin 100 zuwa 150kW, yayin da Tesla yana da wasu raka'a 250kW.Duk da haka ko da wannan adadi ya fi kyau ta hanyar cajin kamfanin Ionity, wanda ya fara fitar da caja mai karfin 350kW a wasu shafuka masu yawa a fadin Burtaniya.Koyaya, ba duka motoci bane zasu iya ɗaukar wannan adadin cajin, don haka duba ƙimar ƙimar ku zata iya karɓa.

 

Menene katin RFID?

RFID, ko Fahimtar Mitar Rediyo yana ba ku dama ga mafi yawan wuraren cajin jama'a.Za ku sami katin daban daga kowane mai samar da makamashi, wanda zaku buƙaci danna kan firikwensin akan wurin caji don buɗe mai haɗawa da ba da damar wutar lantarki ta gudana.Daga nan za a caje asusunku da adadin kuzarin da kuke amfani da shi don cika baturin ku.Duk da haka, yawancin masu samarwa suna kawar da katunan RFID don goyon bayan ko dai aikace-aikacen wayar hannu ko biyan kuɗin katin banki mara lamba.


Lokacin aikawa: Oktoba-29-2021