Matsakaicin caji don LDVs sun faɗaɗa zuwa sama da miliyan 200 kuma suna ba da 550 TWh a cikin yanayin ci gaba mai dorewa.

EVs suna buƙatar samun dama ga wuraren caji, amma nau'in da wurin caja ba zaɓin masu EV bane kawai.Canjin fasaha, manufofin gwamnati, tsare-tsare na birni da abubuwan amfani da wutar lantarki duk suna taka rawa a cikin ayyukan cajin EV.Wuri, rarrabawa da nau'ikan kayan aikin samar da motocin lantarki (EVSE) sun dogara ne akan hannun jari na EV, tsarin tafiye-tafiye, yanayin sufuri da yanayin birni.

Wadannan da sauran abubuwan sun bambanta a cikin yankuna da lokaci.

Ana samun cajin gida a shirye don masu EV da ke zaune a keɓe ko gidaje masu zaman kansu, ko tare da samun damar shiga gareji ko tsarin ajiye motoci.

Wuraren aiki na iya ɗaukar wani ɗan lokaci da buƙatar cajin EV.Samuwarta ya dogara ne da haɗin kai na tushen aiki da manufofin yanki ko na ƙasa.

• Ana buƙatar caja masu isa ga jama'a inda babu cajin gida da wurin aiki ko kuma bai isa ba don biyan buƙatu (kamar tafiya mai nisa).Rarraba tsakanin wuraren caji mai sauri da jinkirin an ƙaddara ta hanyoyi daban-daban waɗanda ke da alaƙa da juna da ƙarfi, kamar halin caji, ƙarfin baturi, yawan jama'a da yawan gidaje, da manufofin gwamnati na ƙasa da na ƙaramar hukuma.

Zato da shigarwar da aka yi amfani da su don haɓaka hasashen EVSE a cikin wannan hangen nesa suna bin ma'auni masu mahimmanci guda uku waɗanda suka bambanta ta yanki da yanayi: EVSE-to-EV ratio ga kowane nau'in EVSE;nau'in takamaiman ƙimar cajin EVSE;da rabon jimlar adadin lokutan caji ta nau'in EVSE (amfani).

Rarraba EVSE sun dogara ne akan samun dama (samuwa ga jama'a ko na sirri) da ikon caji.Ana la'akari da nau'ikan nau'ikan uku don LDVs: jinkirin masu zaman kansu (gida ko aiki), jinkirin jama'a da jama'a masu sauri/masu sauri.

 

Caja masu zaman kansu

Ƙididdigar adadin caja na LDV masu zaman kansu a cikin 2020 miliyan 9.5 ne, wanda miliyan 7 ke zaune a wuraren aiki, sauran kuma a wuraren aiki.Wannan yana wakiltar 40 gigawatts (GW) na ƙarfin da aka shigar a wuraren zama da kuma sama da 15 GW na ƙarfin shigar a wuraren aiki.

Caja masu zaman kansu don LDVs na lantarki sun tashi zuwa miliyan 105 nan da 2030 a cikin Yanayin Manufofin da aka Bayyana, tare da caja miliyan 80 a gidajen zama da miliyan 25 a wuraren aiki.Wannan yana ɗaukar nauyin 670 GW a cikin jimlar shigar da ƙarfin caji kuma yana ba da awoyi 235 na wutar lantarki a cikin 2030. 

A cikin yanayin ci gaba mai dorewa, adadin caja na gida ya fi miliyan 140 (80% mafi girma fiye da na Manufofin Manufofin da aka Bayyana) kuma waɗanda ke wurin aiki suna kusan miliyan 50 a cikin 2030. Haɗe, ƙarfin da aka shigar shine 1.2 TW, fiye da 80% sama da na Yanayin Manufofin da aka Bayyana, kuma yana ba da wutar lantarki 400 TWh a cikin 2030.

Masu caja masu zaman kansu suna da kashi 90% na duk caja a cikin al'amuran biyu a cikin 2030, amma don kashi 70% na ƙarfin da aka shigar kawai saboda ƙarancin ƙarfin wuta (ko ƙimar caji) idan aka kwatanta da caja masu sauri.Caja masu zaman kansu suna saduwa da kusan kashi 70% na buƙatun makamashi a cikin al'amuran biyu, suna nunawaƙananan ikon rating.

 

Caja masu isa ga jama'a

Akwai caja masu jinkirin jama'a miliyan 14 da caja masu saurin jama'a miliyan 2.3 nan da 2030 a cikin Yanayin Manufofin da aka Bayyana.Wannan yana ɗaukar nauyin 100 GW na jinkirin cajin jama'a da aka shigar da sama da 205 GW na ƙarfin shigar jama'a cikin sauri.Caja masu isa ga jama'a suna ba da wutar lantarki 95 TWh a cikin 2030. A cikin yanayin ci gaba mai dorewa, akwai caja jinkirin jama'a sama da miliyan 20 da kusan caja masu saurin jama'a miliyan 4 da aka girka ta 2030 daidai da ƙarfin 150 GW da 360 GW bi da bi.Waɗannan suna ba da wutar lantarki TWh 155 a cikin 2030.

QQ截图20210505161119


Lokacin aikawa: Mayu-05-2021