ABB da Shell sun rattaba hannu kan sabuwar yarjejeniya ta Tsarin Duniya akan Cajin EV

ABB E-mobility da Shell sun sanar da cewa suna ɗaukar haɗin gwiwarsu zuwa mataki na gaba tare da sabuwar yarjejeniyar tsarin duniya (GFA) mai alaƙa da cajin EV.

Babban abin da ke cikin yarjejeniyar shi ne, ABB zai samar da tashar caji na AC da DC na ƙarshen-zuwa-ƙarshe don cajin hanyar sadarwa na Shell a duniya da girma, amma ba a bayyana ba.

Fayil ɗin ABB ya haɗa da akwatunan bangon AC (na gida, aiki ko kayan siyarwa) da caja masu sauri na DC, kamar Terra 360 tare da fitarwa na 360 kW (don tashoshin mai, tashoshin caji na birni, filin ajiye motoci da aikace-aikacen jiragen ruwa).

Muna tsammanin cewa yarjejeniyar tana da ƙima mai mahimmanci saboda Shell ya jaddada manufarsa na sama da maki 500,000 na caji (AC da DC) a duniya nan da 2025 da miliyan 2.5 nan da 2030.

A cewar sanarwar da aka fitar, GFA za ta taimaka wajen magance biyu daga cikin ƙalubalen da ake fuskanta don haɓaka ɗaukar nauyin EV - samuwar kayan aikin caji (ƙarin wuraren caji) da saurin caji (caja masu sauri).

Hoton da aka makala a cikin sanarwar ya nuna manyan caja masu sauri guda biyu na ABB, wanda aka sanya a tashar mai na Shell, wanda shine muhimmin mataki na sauyawa daga cikin motoci masu konewa na ciki zuwa motocin lantarki.

ABB yana ɗaya daga cikin manyan masu ba da cajin EV a duniya tare da tallace-tallace sama da raka'a 680,000 a cikin kasuwanni sama da 85 (sama da caja masu sauri 30,000 DC da maki 650,000 AC, gami da waɗanda aka sayar ta Chargedot a China).

Haɗin kai tsakanin ABB da Shell bai ba mu mamaki ba.A zahiri wani abu ne da ake tsammani.Kwanan nan mun ji game da kwangilar shekaru da yawa tsakanin BP da Tritium.Manyan hanyoyin sadarwa na caji suna kawai tabbatar da samar da girma mai girma da farashi mai ban sha'awa ga caja.

Gabaɗaya, da alama masana'antar ta kai matsayin da za a iya gane cewa caja a gidajen mai za su sami ginshiƙan kasuwanci mai ƙarfi kuma lokaci ya yi da za a ƙara saka hannun jari.

Hakan na nufin watakila tashoshin mai ba za su bace ba, amma watakila sannu a hankali za su rikide zuwa tashoshin caji, saboda galibi suna da fitattun wurare kuma suna ba da wasu ayyuka.


Lokacin aikawa: Mayu-10-2022