Shin tuƙi EV da gaske yana da arha fiye da kona gas ko dizal?

Kamar yadda ku, masu karatu, tabbas ku sani, gajeriyar amsar ita ce e.Yawancin mu muna adana ko'ina daga 50% zuwa 70% akan kuɗin makamashinmu tun lokacin da muke yin lantarki.Duk da haka, akwai amsar da ta fi tsayi - farashin caji ya dogara da abubuwa da yawa, kuma yin sama a kan hanya yana da bambanci daban-daban daga cajin dare a gida.

Saye da shigar da cajar gida yana da farashin sa.Masu EV na iya tsammanin biyan kusan $500 don ingantaccen UL-jerin ko ETL-jera
tashar caji, da sauran manyan ko makamancin haka na ma'aikacin lantarki.A wasu wurare, abubuwan ƙarfafawa na gida na iya sauƙaƙe zafi-misali, abokan ciniki na Los Angeles na iya cancanci samun rangwamen $500.

Don haka, caji a gida yana dacewa kuma mai arha, kuma berayen polar da jikoki suna son shi.Lokacin da kuka fita kan hanya, duk da haka, labarin daban ne.Caja masu sauri na babbar hanya suna ƙara yawa kuma suna dacewa, amma tabbas ba za su taɓa yin arha ba.Jaridar Wall Street Journal ta ƙididdige kuɗin tafiyar tafiya mai nisan mil 300, kuma ta gano cewa direban EV na iya tsammanin ya biya kamar yadda, ko fiye da mai ƙona iskar gas.

A Los Angeles, wanda ke da wasu farashin man fetur mafi girma a ƙasar, direban Mach-E mai hasashe zai adana ɗan ƙaramin kuɗi akan tafiya mai nisan mil 300.A wani wuri, direbobin EV za su kashe dala 4 zuwa $12 don yin tafiya mil 300 a cikin EV.A kan tafiyar mil 300 daga St Louis zuwa Chicago, mai Mach-E na iya biyan $12.25 fiye da mai RAV4 don makamashi.Koyaya, masu tafiye-tafiye na EV masu hankali na iya ƙara wasu mil kyauta a otal-otal, gidajen cin abinci da sauran tasha, ta yadda ƙimar 12-buck don tuki EV yakamata a yi la'akari da mafi munin yanayi.

Amirkawa suna son abin ban mamaki na buɗaɗɗen hanya, amma kamar yadda WSJ ta nuna, yawancin mu ba sa yin tafiye-tafiyen hanya sau da yawa.Kasa da rabin kashi ɗaya cikin ɗari na duk abubuwan tuƙi a cikin Amurka suna da nisan mil 150, bisa ga wani bincike da DOT ta yi, don haka ga yawancin direbobi, kuɗin da ake caji a kan hanya bai kamata ya zama babban abin saye ba. yanke shawara.

Rahoton Rahoton Masu Amfani na 2020 ya gano cewa direbobin EV na iya tsammanin adana adadi mai yawa akan duka kulawa da farashin mai.Ya gano cewa EVs sun kai rabin abin da za a kula da su, kuma tanadin lokacin da ake caji a gida fiye da soke duk wani cajin kuɗi a kan balaguro na lokaci-lokaci.


Lokacin aikawa: Janairu-15-2022