Abubuwa 6 Game da Caja Mai Saurin 50kw Dc Wataƙila Ba ku Sani ba

kasuwanci matakin 3 caji tashar

Modulartashar caji mai sauridon motocin lantarki, jiragen ruwa masu amfani da wutar lantarki, da motocin kashe wutar lantarki. Mafi dacewa ga manyan jiragen ruwa na EV na kasuwanci.

Menene Caja Mai Saurin DC?

Ana iya cajin motocin lantarki a DC Fast Chargers, wanda shine na musamman irin tashar caji. DC Fast Chargers na iya haɓaka farashin da ake cajin baturi tare da taimakon mika ƙarfin halin yanzu (DC) ga shingen baturi ta hanyar a hankali caja a kan jirgi. Cajin gaggawa na DC yana da mahimmanci ga manyan motoci masu nisa ko yin tafiya mai nisa. Gabaɗaya, suna bayyana kuma suna aiki daidai da kowane tashar cajin mota mai amfani da wutar lantarki daban-daban na kasuwanci. Tashoshin caji na yau da kullun waɗanda ke amfani da AC suna da hankali sosai sabanin caja da sauri na DC. Mataki na uku caja EV sune akai-akai gano irin waɗannan tashoshin caji. Dangane da bincike daban-daban, ainihin farashin kadarorin a wuraren da aka rufe zuwa tashoshin cajin motocin lantarki sun kai misalin 2.6 fiye da na sassa daban-daban na kasar.

 

Me yasa caja DC ke da sauri sosai?

Da sauri kuka fifita farashin baturi - mafi girman wutar lantarki da kuke son samarwa. Yin caji mai sauri yana yawanci sama da 50 kW, kuma ana yin caji a hankali tsakanin 1-22 kW.
Don haka, don samar da makamashi mai girma yayin cajin baturi, kuna son babban mai sauya AC-DC mai yawa.
Matsalolin shine - canza yawan wutar lantarki daga AC da DC yana da tsada. Babban mai sauya ba tare da matsala yana cajin dalar Amurka 10,000 ba.
Yana da kyau a bayyane cewa ba ku fifita masu canzawa masu nauyi da tsada waɗanda aka zagaya da ku a cikin motar ku. Don haka, caji mai ƙarfi yana da kyau da za'ayi tare da masu canzawa waɗanda aka gina su cikin tashar caji maimakon abin hawa.
Wannan shine babban dalilin da yasa caja DC ke nuna sauri fiye da cajar AC. Ba su da gaske da sauri; yana da sauƙi mai sauƙi kuma mai ƙarancin tsada don samar da babban ƙarfin DC a cikin caja maimakon canza abin da aka fitar daga cajar AC a cikin motar kanta.

 

Shin DC Cajin Yana Aiki tare da Duk Motocin Lantarki?

Cajin DC yana kama da tunani tare da wuce gona da iri na motocin fasinja. Ana amfani da zamani kai tsaye don tsadar batirin motoci masu amfani da wutar lantarki (EVs), wanda ke nuni da cewa kusan duk salon salo sun dace da saurin cajin DC. Wasu batura na iya ɗaukar har zuwa 350 kW, amma wasu batura za su iya ɗaukar har zuwa 50 kW kawai. Bugu da kari, akwai kaso kadan na motoci masu amfani da wutar lantarki wadanda ba su da aikin da za a iya kashe su ta hanyar cajin DC saboda gaskiyar baturan su ba su da girma.

Wasu daga cikin motocin da ke jagorantar cajin gaggawa na DC sune:

  • Audi e-tron
  • BMW i3
  • Chevrolet Bolt
  • Honda Clarity EV
  • Hyundai Ioniq EV
  • Nissan LEAF
  • Model Tesla 3
  • Tesla Model S
  • Tesla Model X

 

Menene Caja Mai Saurin 50kw DC?

Wani nau'in tashar caji na motoci masu amfani da wutar lantarki da aka sani azaman caja mai sauri 50kw DC ya yi nasara wajen bayar da farashin har zuwa 50kw zuwa motocin masu amfani da wutar lantarki. Yana ba da amsar da ta shafi duk motoci kuma tana iya cajin motoci biyu a lokaci ɗaya, ba tare da la'akari da alamar ba, tsakanin mintuna talatin da sa'a ɗaya. Yayin da manyan injinan wutar lantarki ke samun kasuwa, wannan takamaiman irin caja yana samun suna kuma ana sa ran ci gaba da yin hakan. Yayin da adadin mutanen da ke siyan motoci masu amfani da wutar lantarki ke ci gaba da karuwa, bukatar caja mai sauri 50kw DC ya karu sosai. Saboda yadda cikin sauri da sauƙi suke ba ku damar kashe abin hawan ku, sun dace da mutanen da ke tafiyar da rayuwa mai kuzari.
Suna ba da fa'idodi masu yawa akan sanannun caja, kamar yuwuwar tsadar motoci fiye da ɗaya a daidai lokacin da caji ga wasu gajerun lokuta. Sakamakon raguwar ƙarfin da suke amfani da su ya bambanta da waccan caja na al'ada, kuma sun fi dacewa da yanayin yanayi.

 

Ta yaya Caja Mai Saurin 50kw DC ke Aiki?

Ana iya caja motar da ke da wutar lantarki gabaɗaya tare da caja 50kW DC cikin sauri cikin ƙasa da mintuna talatin. Grid ɗin yana haɗawa da motar da wuta, wanda sai a aika zuwa motar a matsanancin ƙarfin lantarki da halin yanzu. Saboda wannan, ana iya isar da ƙarin wutar lantarki a cikin ɗan gajeren lokaci, wanda a ƙarshe yana tasiri a cikin ɗan gajeren lokacin da ake son kashe na'urar.
Caja na yau da kullun yana da ƙarancin yanayi fiye da caja mai sauri wanda ke da kilowatts 50 na ƙarfin DC. A matsayin maƙiya ga caja na yau da kullun, wanda zai iya canzawa kawai zuwa 50% na ƙarfin da yake karɓa daga grid. Wannan yana iya canzawa zuwa kashi 90% na wutar lantarki da yake karba. Ana iya kammala cajin motoci masu amfani da wutar lantarki ta hanyar da ta dace da muhalli kuma saboda haka ba ta da tsada sosai.

 

Fa'idodin Caja Mai Saurin 50kw DC:

  • Caja na al'ada ba su da kusanci da muhalli fiye da takwarorinsu na zamani, caja masu sauri na DC. Suna samar da ƙarancin zafi sosai kuma suna amfani da ƙarancin kuzari, wanda ke ba su damar tura su a wuraren da ke da ƙarancin jiki.
  • Ƙarshe duk da haka yanzu ba kalla ba, DC masu caja cikin sauri suna da babban abin dogaro fiye da na yau da kullun. Ba su da sauƙi don samun matsala game da aikin fasaha kuma ana iya amfani da su a kowane yanayi.
  • Cajin gaggawa na DC suna ba da hanya mafi sauri na yin cajin motocin da ke da wutar lantarki, kuma amfani da su yana juyewa zuwa ƙarin girma a sakamakon. Babban fa'ida da caja masu saurin kilowatts 50 na DC ke bayarwa akan takwarorinsu na gargajiya shine yuwuwar tsadar mota gaba ɗaya cikin mintuna talatin.
  • Suna samun mabiya babba da yawa, don haka yana da kyawawa cewa za ku iya gano ɗaya a duk inda kuka je nemansa.
  • Caja na DC yana da babban ƙarfin aiki, yana ba shi damar cika buƙatun masu amfani yayin da ake yin caji cikin ɗan gajeren lokaci.
  • Tsoron amfani da nisa mai tsayi a cikin motoci masu amfani da wutar lantarki na ɗaya daga cikin mafi girman iyaka ga babban ɗaukar su. Ma'aikacin ku zai taka muhimmiyar rawa wajen haɓaka motsi mai ƙarfin lantarki idan yana ba da gudummawa ga ƙaddamar da manyan caja 50 kW DC cikin sauri.

Lokacin aikawa: Mayu-26-2023